![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiEjshz1oiKaMVzfj7r7-Mmj8MoE5-lIBLTdKGmZNXW7LOHSVMSMu_JyxbhZIk8WMSLB83fBZpkRG3x3O4XNzh3ViQzKB_qyOGfPOPVimv-mTgm07DdifTLRPvPUcYC0M3dlmUTbpSSSCiPbY-gaTy_Uifs2GVlbNOABcV-ImfWJXkhDwhrfNq-VCD73Q/s16000/cover-11-696x368%5B1%5D.jpg)
สวัสดีเพื่อนๆสมาชิก ที่กำลังมองหาแบบบ้านสวยๆ เพื่อเป็นไอเดียสำหรับสร้างบ้านในฝันของตัวเอง เราได้รวบรวมแบบบ้านไอเดียบ้านต่างๆมาไว้ที่นี่แล้ว!! เมื่อนึกถึงบ้านโครงการ หรือบ้านจัดสรร เราก็จะคุ้นเคยกับภาพของบ้านสไตล์โมเดิร์น หรือแนวร่วมสมัย ในบรรยากาศหมู่บ้านในเมือง แต่เชื่อหรือไม่ว่าโครงการบ้านแนวบ้านสวนเกษตรที่มีภาพลักษณ์แบบเรียบง่ายก็มีอยู่จริงด้วยนะ
โดยทางเพจ เกษตร สไตล์วิศวะ ได้นำเสนอ “บ้านสวนเกษตรผสมผสาน” โครงการบ้านที่มีพื้นที่เกษตรกรรมแบบครบวงจร ตัวบ้านก็มีดีไซน์ที่เรียบง่าย แต่มีการใช้วัสดุและการก่อสร้างที่ได้มาตรฐานแน่นอน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjCF1WOOcPTrDqj-SptdiuYhfswKdx78IvyHNKUjz9kVuSsuuY8wuzEzsCrjVEvST8qk9qkOuN_-goZXXwDwuEVWbLJYEocTStjQYTAxYzgxNB1n2tDc8cx11Zwe4MkKsn_jTwtIm-wVNLuq4WuQszNw5loub1E0_lXj5t4WzFC8mg-by39Ke2eVVV5og/s16000/thai-house-project-by-kasetstylewitsawa-17-768x433%5B1%5D.jpg)
ภายในโครงการ จะมีการจัดสรรพื้นที่บ้านแต่ละหลังเอาไว้อย่างเป็นสัดส่วนบนที่ดินกว้าง ๆ ซึ่งทางโครงการก็ได้วางผังการเกษตรเอาไว้ให้แล้ว จึงมีทั้งแปลงเกษตร บ่อน้ำสำหรับการเกษตร
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiI22CwqNWuP3A37anaJO1BTwWqGP0MDYwZWT5nwFBrzaiqfsfXibtWSKd5mqnkpdbPzzGEi7WN_IFxdSWEYaYn4ZZuNPInx8T3BZ0PZRbQVnRpOCnFmEhfspa0TP75EpKRJKhqvVnYthPEYeI0LAiCi9RF88bpQ6684ngOTDox7P5TFJdUxMUlU5iiYw/s16000/275796621_157560476632359_4936654213242135308_n-768x576%5B1%5D.jpg)
โดยตัวบ้านก็จะเป็นบ้านใต้ถุนยกสูงแบบครึ่งไม้ครึ่งปูน ซึ่งเป็นรูปแบบของบ้านที่สร้างอยู่บนพื้นที่เกษตรกรรม จึงมีบรรยากาศสบาย ๆ เน้นความโปร่งโล่ง เพื่อให้ผู้พักอาศัยได้ใกล้ชิดกับธรรมชาติ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjmqUNzog8yRjNic6LQbOKiJvxgkHn1K_Ij3UoM1_bMj2CdCvqjYP3I9X6LkFFUfLSy0Ayw-vBLubGGlIbydjuoxUSEptuw1tZvlrUi_aXfDjN-fAl0h_SuyKSzpo-OyYNyFUmS_4ZVlAZ_5SWrVOXu81UMltU6MrmbGKxyXdqv28YcZVNEYn6FMF-U9w/s16000/thai-house-project-by-kasetstylewitsawa-4-768x433%5B1%5D.jpg)
ตั้งแต่ใต้ถุนบ้าน ไปจนถึงชานบ้าน และพื้นที่พายใน ถูกออกแบบให้เปิดโล่ง ทำให้อากาศเย็น ๆ จากธรรมชาติ สามารถเข้าถึงได้ทุกจุดของบ้านเลยล่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjIg9T409frzi7Ouw8CSMZ7zZ74KlKMprSAD4SL7YbK5Hzflc-AioZ6ePj4hg99vt3QS9SsGbzdghjYoNM9jaLkr5vKK85j7DcybE1laGRlbl1OYVf3DqY_nIInWTp7HtH75o7BxGVI2QFp0OHvxYb1GWx69XJu3LEFNV_E7rbqs8MtpQXSyUlLJfQrKA/s16000/thai-house-project-by-kasetstylewitsawa-1-768x616%5B1%5D.jpg)
บริเวณบ่อน้ำสำหรับการเกษตร ถูกตกแต่งให้มีท่าน้ำเล็ก ๆ เอาไว้ด้วย จึงเป็นมุมพักผ่อนที่น่าสนใจ ในวันที่แดดร่มลมตก มุมนี้จึงเหมาะกับการมานั่งดื่มเครื่องดื่มเย็น ๆ ที่สุด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjkbO-ozk8K9XwDWwrEFAa5gJHO4iNsh_OWndr07WOdsPZvd3rvSJS3e_7pgj97VcLxzgCLegDaX98DP7lI6cqghXYKWhCw3hXxV6GCHJ5nUFU_yMkbXz4-Tyht2ARM8dRSFqHuvCB9xnRCvCLFfjZ3J5l1CqAH3GOMnVIHaC5RURuiOLtbdzJbJCxh1g/s16000/thai-house-project-by-kasetstylewitsawa-3-768x433%5B1%5D.jpg)
ที่บริเวณใต้ถุน ถูกเทพื้นด้วยปูน เป้นลานกว้าง ๆ ให้สามารถประยุกต์ใช้ได้ตามสะดวก เสาของบ้านก็เหมาะกับการผูกเปลญวนไว้นอนชิลล์ ๆ เหมือนกันนะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh-2_VXKf4XhAijKZ02ZsnpoMGjXQ5FTylov1UNH9xMSJnZrK8IDqAzTqmuc9oACPpqMtgsqRHZ5rrrDN0EzDPub9EJXo73tDeK5L8A1FdvrT8cMMQDAzmGRQkgI0B02VNO5SRMp22tyfp4er0qNz14L9gZsbo1EkYVVa8fFoh7SK5uAcU4i5wnpbOwhA/s16000/thai-house-project-by-kasetstylewitsawa-13-768x576%5B1%5D.jpg)
บริเวณพื้นที่ชานบ้าน ก็ให้ความรู้สึกแบบบ้านไทยเดิม คือ มีพื้นที่กว้าง ๆ มีม้านั่งไว้นั่งตามสบาย เป็นมุมกิจกรรมของครอบครัวสไตล์ไทยเลยก็ว่าได้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh9b_bwKN_SSGUsJlWHAuN0trikiy2t73CX8h2AzKRNOa7GczUfSIjB79_wHIWVq1fnI9OV7Re_dm79FjZmRivojhQUsU-duw68_QglROoeUgLR1767Vdkr0Pb5MIjwNpNIuozLYB4LAax1ZO0cZL3IsCHehEr6eBo-Zqd3Gizx2PpO176_1dL96OVFVg/s16000/thai-house-project-by-kasetstylewitsawa-15-768x433%5B1%5D.jpg)
ภายในห้องพักก็มีการออกแบบอย่างเรียบง่าย ด้านในให้ความรู้สึกถึงบรรยากาศเก่า ๆ แบบบ้านของปู่ย่าตายายเลยล่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjzCmgJIaNskgkDEfked5Z0oKZl_AeO_yCmX3yk0p14nsHNhNKnMIoA7YVfv55MxxqFD6taKB2tSHn8cmdhrZsvJNV56S2-rLOYKGVx8JAd8C0byn-QNHx2vENJZW1FkSsCLCrUT3IjBBnMWZUw-MY5Y9Zen_dSRJ3TKZyLMvKPw_J3zTGu8WgkFxsXdg/s16000/thai-house-project-by-kasetstylewitsawa-10-768x433%5B1%5D.jpg)
สำหรับห้องน้ำ จะตั้งอยู่บริเวณใต้ถุนบ้าน ซึ่งฉาบฝรั่งด้วยปูนเปลือย ให้กลิ่นอายแบบบ้าน ๆ แต่ภายในก็มีสิ่งอำนวยความสะดวกที่ครบครันเลยล่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgs_l3CYg7Uecoh79x6YG1kwgjitkHy3YVYameSZF-9NHmbvUB_PrRlMAIJY_xV6vxdfpAD1ce9eksquejmxnFDc0GrsQxBOSkgiiruqZxxuO6-gijfLK67yLUemmsdpc9plLvlHvIyekJ9ZL8zy_CjOF6X8y7Z5vHa6iq04AmQUmpKXdp9oM_PPrUBUQ/s16000/thai-house-project-by-kasetstylewitsawa-12-768x1020%5B1%5D.jpg)
ผังของโครงการ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiwXDkTN-dinE9CvL-ZvLMELTZCuu9gvOlyHPSzmiSN3YkKFF5mKK-ByDG-Ah9WGaii0GYdjfevfAKsCop5HS9gU1YJwVy02Nb-26pG_KUCd2errUSNDfZSzFQhR-5mG0YWlnj7dLKAzhDcmuftiAdLC21VXg6wOw2HbyJElhPuwzmKMYA6PmnlEC8ybg/s16000/275903740_157560429965697_1494183904984311783_n-768x543%5B1%5D.jpg)
โครงการจะอยู่ที่จังหวัดนครนายก เพื่อน ๆ สามารถเข้าไปเยี่ยมชมโครงการได้ตามแผนที่ด้านล่างนี้ได้เลยจ้า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi4piU1apr-oNe1HCKh67UPPeGfKpFTWk6J9c14PZTrJbt5wb2N0W9sj7giutVDZyxzCkSMyB-CPMbm6pe4QavGymHy-LA6ZNsf0P6bpHodG2a8qWZSW8YEan09ADSDWqo46EiUYe-fJjX5JDQ8K7etdG9aWHZtu-WdumVFlZXgzYYcxHk_AMc8SruMxw/s16000/275739885_157560416632365_8331608234031701282_n-768x543%5B1%5D.jpg)
หากเพื่อน ๆ คนไหนสนใจบ้านโครงการที่ให้บรรยากาศแบบบ้านสวนแบบนี้ ก็สามารถติดต่อไปยังช่องทางติดต่อด้านล่างนี้ เพื่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg3vR8eglaDsEKfz1c-Q2YWd8ombTYfQHnrk5LrptEUOzqyjjdSbxQyFuts2G0Ni7v0MKf-M3OwXZvjSO9QeBPAUNddkVX8X1N9PxsK3UNd0lRwIG7VlcgVlcd1s0xaUupltdq9aDuQ8HbdPmqilDTFr9gIUf48hQwtVdKu7Ll6kP3elJFPkhXSiMbZdQ/s16000/thai-house-project-by-kasetstylewitsawa-9-768x433%5B1%5D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEivC--Lvs1n7GPYaW-Hv3IkI_9nsqctVpAD3CCeOj-zozV1W8aTTQ58e8wTc-K--gyI5Hqbclwfg6Yw3ugA-KhuLQQIJpLy2j20arn3Mn8e6tCTZM2zlO_Rai27BQDEQbZEACVTgtDP9B9tH7-NRe093BOvHOc2ylscWavNixOlqqzHwm9riVanyKljbQ/s16000/thai-house-project-by-kasetstylewitsawa-2-768x734%5B1%5D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjoAFWCl8SlEp7U8lutF0JCnfdwA5mjT9isDIsguIYcMGfbw10m8GFboS9Fq17UB1SOknyj86tsmbpNQ4HDxXb4kN9a0fi1TlxfjTMW-O9XqXYucKl9WsPuWefDb3pT75Mmwxs4eZDhRRoTvVlXLNWhtKGLfXj4HRukmDr0-STtjVwBeZbl1ho_TLvWvg/s16000/thai-house-project-by-kasetstylewitsawa-5-768x433%5B1%5D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj8EMJuIjwHxW3IBQHFt4SB-dLOA_7AD65tHmEJ5kBSkRs4yl7niz72FPBkiDFyQC8Dc2YFg5XQ2vifwsgHGnDQrUfTfpBYVgpMGUyqTbmzFbzgtevAUHGjPyK2uCFVXqBnGl31tC5-w9cF4WSlCA7coVjXyeLLjYBf8HYdCkGWLxc0mfvXavtsiDcSiQ/s16000/thai-house-project-by-kasetstylewitsawa-6-768x576%5B1%5D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg5E39iQC1UMzjBj7vU8N9LjgibAuAabxeaFCst7QW_b6bSNXQInCekPfB77x4FkE05Uglr5TEG4EkHjbf7LQMwMDkGnkCUq7X6Co1GcLi3o3OgvaBz4V3AaqhIcJu3qHkY_JZNb7SPqKPxWHGatkHkm8DJs7SejrAdVy3WczV7IfVkSyZYaKj9kfd_5Q/s16000/thai-house-project-by-kasetstylewitsawa-7-768x433%5B1%5D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiKQbGe9E_b11ETdGVDxqPNb5YUfNWUUAxEZQhYrHUuCtJTw_NB1bFH_1JlBExhOgt7kzNYHPNPfo9qF8qEV58AqbuRR_tidoKQz9q_GExs4jVvsw3JuavyEvkejVLYYnle77M0puaZwpehWHDEEvExWfOfuLeqxmWVxYSyG-8hQPjlBHuphEbB30QlPA/s16000/thai-house-project-by-kasetstylewitsawa-8-768x433%5B1%5D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiDrwXM1cV2s6mbuXawXLHbQmYgWYjkkXaXLSFjfcaFnoeln-8hLzKtB7jyDBGfZtghLOCy0PNZOAi2wnihJ17NeHYbs-aSaG9P_7dMsFunjiyZslMqlqOKy8LhFU3bkBljYK9eXseE0ySpQwZpHgs3j5btHEeTdf4-iVL_oDRZAoGggbL5pSTpy4oJnw/s16000/thai-house-project-by-kasetstylewitsawa-11-768x433%5B1%5D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhmlZXFWQ3oj8QNmBLTTJB9ToBA_0kzg22SGnnsZvsQyrc96e2H-pYc6ChAq_Dk3Z45GyxiGYRZTMbrAha13l0sKqoxP4ZqRyE4k4G9DoUjemUJMOMoelaTnikPn5fGASOTJQdf0-fcTHtgtn5yYZIMAJMqBNFWiogD2iyjq2O_fvtv1H9lqtPHDNw5iw/s16000/thai-house-project-by-kasetstylewitsawa-14-768x433%5B1%5D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhfbbLq6HgOlwZReywkTRWEnOIi8GOntTYojGt8gv9jTMqhPZq2OGTBe_TdtJYvY2UlEH9OEGroSwWRbvWva6OYEFS9GOLgAi1kW9kPhrQSSWfbFk0hoK0vp_x10Upt-ScYTpnqbogCunHZHOPgjW-gobrhg9yX9ABRyB3lRp37a4IRQcbZ-zPs2dhK0g/s16000/thai-house-project-by-kasetstylewitsawa-16-768x576%5B1%5D.jpg)
ผลงานที่มา เกษตร สไตล์วิศวะ
ข้อมูล naibann
งบประมาณ -
แบบบ้าน สองชั้น
ทางเว็บไม่ได้รับสร้างบ้านหรือจัดสวน เราเพียงแชร์ให้ดูเป็นไอเดียเท่านั้น
( *สำหรับ ผู้รับเหมา นักออกแบบ ที่ต้องการฝากผลงาน ติดต่อได้ เพจ บ้านเฮ้าส์ )