![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhChmgaYIw8_-pPPUROdjhVnl4a_oa-pgbt0l4JvL7ND6MAXHjdxozbruXoFODt0v9iCmYzdIdJ_EXhetV1kbR4uZlsEiy5R66Z4y0zYW53OVyfFhjY4xUwjFG9fEBIwl8eCJSN0YQD9Lqb/s16000/nagasaki-lumber-shop-first-class-architect-office-cover-696x368%255B1%255D.jpeg)
บ้านไม้จากเมืองนางาซากิ ประเทศญี่ปุ่นหลังนี้ เป็นบ้านสวยที่มีแนวทางการออกแบบที่เรียบง่ายและเป็นธรรมชาติ ตามแบบฉบับของบ้านญี่ปุ่น ซึ่งนอกจากตัวบ้านแล้ว บริเวณโดยรอบยังมีพื้นที่ให้พักผ่อนเพื่ออิ่มเอมไปกับทัศนียภาพรอบด้านที่สวยงามอีกด้วย
บ้านหลังนี้เป็นบ้านขนาดสองชั้น ตัวบ้านจะมีรูปทรงสี่เหลี่ยมแบบเรขาคณิต จึงให้เส้นสายของการออกแบบที่คมชัดสวยงาม ทางด้านของวัสดุ ตัวบ้านถูกสร้างขึ้นด้วยไม้จากท้องถิ่น จึงให้ความกลมกลืนไปกับสภาพแวดล้อม ด้านการตกแต่งนั้น ผนังภายนอกถูกทาด้วยสีเทา จึงให้บรรยากาศที่ดูสบายตา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgpqcQPiyrk5XERLYYh6ACPOJ5rTQZOYVG79GGYEWp6uxRPOtbx-IvJrV_Fdh8SoUiKpVboaARoIIzxjC50MZchfLYtlmCNzqK7VPlFpSaaFzY6mJ4OABhcHAKvF72s84DAoE_Ua6bFdOfR/s16000/nagasaki-lumber-shop-first-class-architect-office-5-768x512%255B1%255D.jpg)
ภายในบ้านเราจะเห็นเนื้อวัสดุจากไม้อย่างชัดเจนในแต่ละมุม ทั้งโครงสร้าง รวมถึงเฟอร์นิเจอร์ที่ถูกจัดวางเอาไว้อย่างเป็นระเบียบเรียบร้อย เป็นบรรยากาศที่อบอุ่นน่าอยู่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgbHjQ4ucKHEytetv1rpmU2UO2AAJUtzjg0vWSigTrZNiXM5t_LqXwNph2QMR_YH65wXso7BqFpLRBcfPEl5tjjUtCLYVrpjyyu90TTFYLvhpxEtuBFpsOVu9MpRNWl-EpXUR5sj4BGEANN/s16000/nagasaki-lumber-shop-first-class-architect-office-1-768x512%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjFq2_1R5DmY9omUAoe-4DgZUcwCr_mBVIoXsZoB_68uTjp0Qo8ZnjQDfKR3LLq3Efw8VynPRxxIPd6gAL956yGqE9EAMSgLdBSgN_xXg23K_edD8kr2dMqBbVhF0SU0_1HhIOyQ8Yv60nA/s16000/nagasaki-lumber-shop-first-class-architect-office-2-768x512%255B1%255D.jpg)
ภายในห้องครัวจะเป็นลักษณะครัวเปิดที่มีเคาน์เตอร์ครัวกับพื้นที่รับประทานอาหารอยู่ร่วมกัน ด้านข้างจะเป็นผนังกระจกใสที่ให้ทัศนียภาพภายนอกที่สวยงาม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjFCaSya8QNeJHtHyTwMFEBciowa_J-JUOuWul3qQoAlo1KUw_1Ulrd5_jzTIQZ4PbiObHqsPbVAxcJv5QynPXtj8zAE8MMKNQpb7pWr67S2hDzAtaBPl8NFTR7NWKwvhd3l5we7e6ZHIgi/s16000/nagasaki-lumber-shop-first-class-architect-office-4-768x512%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhbhuoZjZIUwIfm4JNOMpUy0Pwtl3NKllzKt9sQpEHFrNKduBQ1MFSV-04QdbD2VaSb7CRu1fd0dFRBVxt8s0eH6GDRN95A4WIePfdoS_tlB2We-OaLqG_HvmSwjPapPEsF3sFQU9EQxIQu/s16000/nagasaki-lumber-shop-first-class-architect-office-3-768x512%255B1%255D.jpg)
ผลงานที่มา iedukurifukuoka
ข้อมูล naibann
งบประมาณ -
แบบบ้าน สองชั้น
ทางเว็บ bannhouse.com ไม่ได้รับสร้างบ้านหรือจัดสวน เราเพียงแชร์ให้ดูเป็นไอเดียเท่านั้น