สวัสดีเพื่อนๆสมาชิก ที่กำลังมองหาแบบบ้านสวยๆ เพื่อเป็นไอเดียสำหรับสร้างบ้านในฝันของตัวเอง เราได้รวบรวมแบบบ้านไอเดียบ้านต่างๆมาไว้ที่นี่แล้ว!! ฝากติดตามเพจและเว็บไซต์ของเราไว้ด้วยนะครับ
สำหรับใครที่อยากมีบ้านหลังเล็ก แต่มีงบไม่มาก น่าจะชอบไอเดียที่เรานำมาฝากในวันนี้ โดยเป็นบ้านสวนที่เรียบง่าย สร้างด้วยงบไม่ถึง 5 แสนบาท ไปชมรายละเอียดกันเลยจ้า
บ้านหลังนี้เป็นบ้านไม้ชั้นชั้นครึ่ง โดยจุดเด่นจะอยู่ที่การออกแบบใต้ถุนยกขึ้นสูง ตามแบบฉบับบ้านไทยในพื้นที่หลาย ๆ จังหวัด จึงเป็นบ้านที่มีพื้นที่ใช้สอยที่ค่อนข้างมาก ทั้งภายในตัวบ้านเอง รวมถึงบริเวณพื้นที่ใต้ถุนอีกด้วย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/a/AVvXsEjIbULqkaFbYUk4asK4nxUsZkhPdw9qCO0rH-xdy1UJVHkPoRb7kWpTXgkiPe3K728_cphVHcE4UfACFI7drHqlyH5Zt5ZM2qT1Tb_K8brlpQ7IKvZ2J-n6aQ7XsUxtuCvNGgFUC2SlCF5LBy24KOOb7XDJQbvmuFXVYSbnZ3nW90p2ZL2Re4B1z7RDtw=s16000)
วัสดุในการสร้างบ้านหลังนี้ ตัวบ้านจะเป็นแผ่นไม้ ในขณะที่งานหลังคาจะเป็นเมทัลชีท ซึ่งช่วยลดงบประมาณไปได้พอสมควรเลย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/a/AVvXsEhqTr5bur-t_bK8uVtrx9cHJSFET3Hq5yr5JYhBE-UlH_sUHHDeEm01txUgcg-GrQEc5yrUQd1yUmljD5aj9bJhCJ9T6eEvvPjG2pF0pVzVym-g1QlVM1gwxh56iVyPq_qp7mkjmp21Fe31u1d7sCFK-n31ygmycoMSQJHxMQ3D-VuhQkXAznHy4xXB6w=s16000)
ห้องนี้ คือ ห้องครัวขนาด 3 เมตร เป็นครัวไทยที่สามารถทำอาหารที่มีกลิ่นและควันมากได้อย่างสะดวกเลยล่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/a/AVvXsEh6RPkEUi_83DV90NxJr23P8LwJRrBEnLOgfhOBGHLVG0k7Ifv_1dAJs7Fk75Mf0bkkkUjwqKsRrC-zHZwNiiRrnyF3PWmAwVnldCh_vJwqvvVNG5iqCpJ0AkIQgB4jfju5I-RDimh4Z6GX5jAIsXuYSVbpUY-C1NpDmccxjer_qDwKpKMr5WGv-ykIWQ=s16000)
มุมนี้จะเป็นทางขึ้นบ้าน ซึ่งจะเป็นบันไดไม้ที่ทาสีอย่างสวยงาม ด้านบนมีราวกันตกแบบเหล็กพร้อมประตูรั้วปิด-เปิดติดตั้งเอาไว้เพื่อความปลอดภัย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/a/AVvXsEhqdjB6FWwX50NCrc3VbHDt2QkG_J4SwEaVH2e0512P-JNd8-qquFmzxfTticjmheLgpU34nALY3h7cZ09Koj0GJ6ZSHpl-ACdqEHyX9hy3PMcKtqSP6zXSKyvFiFjcyPALqgadYWTocPE0RQ1ngZVF7e56UdyZ7uhBdqtqdhAiWirNpqDAXFAsL1yCNg=s16000)
เมื่อขึ้นมาบนบ้าน เราก็จะพบกับชานบ้าน พื้นที่เอนกประสงค์ขนาดใหญ่ ที่เน้นบรรยากาศโปร่งโล่งแบบบ้านไทย จึงเหมาะกับคนที่ชอบบ้านสวนแบบสบาย ๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/a/AVvXsEhLuguoLiqtwTI3CrrVIEfSCuMfzkITVFfTdgJU05VFKXKafXLnmXQ7KmOiSu9mYEt-ybyWghul6R8K7kopcouLimLuW4AqpkKU1CdgToE-yPRNlNQF2mwpP1n89rkv9SlfIWDRNuvknHfTpRAdqfUhFBR5pyITSaPHZyG20nloTVEsKQe9czs8KUHIbg=s16000)
สำหรับบ้านหลังนี้ เจ้าของบอกว่าใช้งบไปไม่ถึง 300,000 บาท ถ้าหากเพื่อน ๆ อยากทราบข้อมูลอื่น ๆ เพิ่มเติม สามารถสอบถามได้จากช่องทางติดต่อด้านล่างนี้ได้เลยครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/a/AVvXsEjapRqUjbMsWG2l9kC93GUt15CLK3qUyuByg6QNHjsFRi10C8_8Xa3NWdsvDlmNG5nk9TKKoOIlZdLP_EzauoC0n4ANCt7QCWsCA8Yvb0YGxExGg1707bMptp6TI-xrAGDg_dpmlqlWjC57atchZouliImtLr1YdlHOLtmnC68CTEW3dRO0Pp4rl8p1JQ=s16000)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/a/AVvXsEhdfVPprgXHK6A7t4On4ubOI2bzbr_SksZRVoZiVseDWwzCgxX_sLty_tsAzhBHTYeUx5vGeSTOizGuxv_pS6ltTJVoKMxX0AmokrnDYaIi8gqKOb1FSmAp_2NjdH7O4cA7dA0LkRfKkTxa0Onf5pSLZSUMPYFhMh6_UMmCW0-q88PPkytK3S7OCpTmoA=s16000)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/a/AVvXsEj1VJQbYrPYjuEeO8fi9klf3asPoQerp9TMPkCfSUA_drP3VJ39206zm6A8GXPuyE41wWEvvCoq_J6dOAqTevj8Gi1itZis-KvXTErLJkYwoMYJkzPyAg-TvqdPv_6WpvmifYw2fLI8_CqzqjohLJKLUz4Yz7pqoAzKtEhXLD-mv1HRMNgoS-cPPcv6oA=s16000)
ผลงานที่มา เอก อมตะ
ข้อมูล naibann
งบประมาณ 3แสน
แบบบ้าน ชั้นครึ่ง
ทางเว็บไม่ได้รับสร้างบ้านหรือจัดสวน เราเพียงแชร์ให้ดูเป็นไอเดียเท่านั้น
( *สำหรับ ผู้รับเหมา นักออกแบบ ที่ต้องการฝากผลงาน ติดต่อได้ เพจ บ้านเฮ้าส์ )
บ้านหลังนี้เป็นบ้านไม้ชั้นชั้นครึ่ง โดยจุดเด่นจะอยู่ที่การออกแบบใต้ถุนยกขึ้นสูง ตามแบบฉบับบ้านไทยในพื้นที่หลาย ๆ จังหวัด จึงเป็นบ้านที่มีพื้นที่ใช้สอยที่ค่อนข้างมาก ทั้งภายในตัวบ้านเอง รวมถึงบริเวณพื้นที่ใต้ถุนอีกด้วย
วัสดุในการสร้างบ้านหลังนี้ ตัวบ้านจะเป็นแผ่นไม้ ในขณะที่งานหลังคาจะเป็นเมทัลชีท ซึ่งช่วยลดงบประมาณไปได้พอสมควรเลย
ห้องนี้ คือ ห้องครัวขนาด 3 เมตร เป็นครัวไทยที่สามารถทำอาหารที่มีกลิ่นและควันมากได้อย่างสะดวกเลยล่ะ
มุมนี้จะเป็นทางขึ้นบ้าน ซึ่งจะเป็นบันไดไม้ที่ทาสีอย่างสวยงาม ด้านบนมีราวกันตกแบบเหล็กพร้อมประตูรั้วปิด-เปิดติดตั้งเอาไว้เพื่อความปลอดภัย
เมื่อขึ้นมาบนบ้าน เราก็จะพบกับชานบ้าน พื้นที่เอนกประสงค์ขนาดใหญ่ ที่เน้นบรรยากาศโปร่งโล่งแบบบ้านไทย จึงเหมาะกับคนที่ชอบบ้านสวนแบบสบาย ๆ
สำหรับบ้านหลังนี้ เจ้าของบอกว่าใช้งบไปไม่ถึง 300,000 บาท ถ้าหากเพื่อน ๆ อยากทราบข้อมูลอื่น ๆ เพิ่มเติม สามารถสอบถามได้จากช่องทางติดต่อด้านล่างนี้ได้เลยครับ
ผลงานที่มา เอก อมตะ
ข้อมูล naibann
งบประมาณ 3แสน
แบบบ้าน ชั้นครึ่ง
ทางเว็บไม่ได้รับสร้างบ้านหรือจัดสวน เราเพียงแชร์ให้ดูเป็นไอเดียเท่านั้น
( *สำหรับ ผู้รับเหมา นักออกแบบ ที่ต้องการฝากผลงาน ติดต่อได้ เพจ บ้านเฮ้าส์ )