บนชั้นสองแบ่งห้องออกเป็นสัดเป็นส่วน ขนาดประมาณ 116 ตารางเมตรประกอบไปด้วย 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ โดยมีพื้นที่โถงตรงกลางด้านหน้าเป็นห้องนั่งเล่น ห้องครัว และพื้นที่ระเบียงขนาดใหญ่สำหรับชมวิวได้เต็มที่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiFeI-R6k95OtZ7l6yYCVVHPBptlJdG-vKbXRv7D-AcFoW5l-ZhKo42vd3ZqfC28_hpz4n3RZmKqYDXgRsq_cOQKNabYm4gc6qFmBPit2AbDt-hlHzBv_smyihH56vNR4w-Ej4_YuPP1pFv/s16000/sweet-home-wood-garden-8%255B1%255D.jpg)
ภายในบ้านตกแต่งสุดคลาสสิค ด้วยพื้นไม้และเฟอร์นิเจอร์ไม้สีน้ำตาลดูมันวาว ผนังเพดานบ้านสีอ่อน รวมถึงช่องลมช่องแสงแดดทำให้บ้านดูปลอดโปร่ง โล่งสบายตาน่าอยู่ และเย็นสบายขึ้น
รอบบ้านยังมีพื้นที่จัดเป็นสวน มีที่นั่งพักผ่อนทำกิจกรรม ให้ลูกๆได้วิ่งเล่นบนสนามหญ้าอยู่ในบริเวณบ้าน ไม่ต้องออกไปไหนไกลด้วย ดูจากแบบคร่าวๆงบน่าจะอยู่ประมาณ 1,000,000-1,200,000 บาทนะครับ….
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj68atqJ43e12KpqQDhSU8SgKiSDbY5TcmiEsZX3vDbvtvF1TNWGVqWCYErx-zarLEzpzMVdAEDqI1u1JGnPOiLjqN0Nwe9fee0MCXQZ1xWUF-Lx7VvTA3OzA2IFnC29cQWmjWtzyZ2fe5_/s16000/sweet-home-wood-garden-5%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiUfFfXe0FDmmrJ0FTMZLoMuzANu4KmnBT2MOS8mh5uAYjFy3R9buxMtzjJUWgatcdDxYen8WUZpqM-XaxMq7KZZfYIyHPPIicrWXSy6qyCHGU2WRPH2oZIJAlD4H41RaSDhTZGzgv4hQIt/s16000/sweet-home-wood-garden-4%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgBRYbZ0GbyHLyE3a5tGh9RUrxQlZKkt-dyHy6XJyyRM76cl-SYzi9IA2rspwR2Pqj8lc4n6B79JS0ODD5iDqqXISfBuMYQUX9H6D-E8_wi86WibtnUSMZdNC6h-6VjP2Ux5wiE8EXLLUUh/s16000/sweet-home-wood-garden-3%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhh-q37fpX6KJOQ-Or_OHMK19BfxfP8bcDzr8shjZChbRqT9gOJ7oKMDZYodIvkzfSSajIHkMIkENdYRVKAFcWo7QAHe0ah1dsIGxHKMjLzsptfrBAH2nFiRG68uvffT_B4JGC1fL16aHfz/s16000/sweet-home-wood-garden-2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg3xbsRHoK3qJvsodg4ABsVM34y7l-9oSqE55XxYszMDHGV5tw0WWjxEFTkrtiKEdM_FQpn29_11bi9v6slgJKonDF7tA86aYvh3mjr8_U3QMKmAotMHHPQW_Ku0Ub_EzG2ERA2XKzTEGaW/s16000/sweet-home-wood-garden-1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg6AO8It1s64B9E44Yx3CPnHMR7pyav5tSwG3Iu5trFnacqSBSI8OL591jfmrOjPqsYrpwX6Evjk92wCnBqjJmdWvF-sorx8lbbyGAXQCjz00RAfgo_IhQ5qhqufVeeifOYHwizbp7xMXhw/s16000/sweet-home-wood-garden-10%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhHjjsZnUMN1eO5hXZNeT5CnpQE5tpydL_cOp8HHjBK4w3bxd394UMEE_-F7ymGiCYMoNqeoP-ber5gpZZJch5R4eYd6e3cskbVyA2a8WQUp-yZM778w4fR-KI8vmedw2r5-8r4V067hqXf/s16000/sweet-home-wood-garden-9%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj5FWRQNODq1uItgSNMy3qRkJVOdilmDDcoVXYredz2WgvLpSeXjoirdO3mhF4IaVn9BXDD_FLahp8_aug_-2w124ENdQC6OAeC_FViZWW9wFKyIpSdE0f1nFP4YJb8tpy3Hv_O0lFSMjde/s16000/sweet-home-wood-garden-7%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEghGaxCn5zKY8y6aEzGmvBEkfq5jVyt7NnB8lpxEfGZjREpdd0zdD91kYjlup9P9g97f4BIf5LpBER1n-DC1tlBQRfkvrzf8EiW0BS1G5SjKO3I-D-Kl4X4glVdmW-evBFhUIAvToz56_x7/s16000/sweet-home-wood-garden-6%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhkCoQDxCnSHyXAE6xY4BnOpaeqnfgpoKQbB9b-G0Y6quERB3w04i7OLJmIwKLFs4DWWN7aKgyhB-otxEFaco7sCWI06t1USCQgOjh7P7UhRjWkJjRSfLWMFd-WkPxTK7Em-vr-il2nnpV6/s16000/sweet-home-wood-garden-1%255B1%255D.gif)
ผลงานที่มา realestate
ข้อมูล naibann
งบประมาณ 1-1.2ล้าน
แบบบ้าน สองชั้น
ทางเว็บไม่ได้รับสร้างบ้านหรือจัดสวน เราเพียงแชร์ให้ดูเป็นไอเดียเท่านั้น