โดยบ้านออกแบบให้ใต้ถุนส่วนหนึ่งเป็นโรงจอดรถ อีกส่วนเปิดโล่งไว้นั่งเล่นพักผ่อน จัดโต๊ะเก้าอี้เอาไว้สำหรับรองรับงานปาร์ตี้เล็กๆได้ ขึ้นบันไดไปด้านบนมีระเบียงด้านหน้าขนาดใหญ่ พร้อมกับสระน้ำอยู่ด้านข้างเพิ่มความสดชื่นให้กับตัวบ้าน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEivPBJL2AyI_9Fbd4JwW6raG0P63Md5chYKICpI0izKrbst8UJLi-u4OvfxRjpTDcNHB1CPmxzxqOXVVv70EAhoduTY5Cs4mCUJyxEMm5KFibwFKcyP8fjDPyNsMALXj6KJPXD_HM1RTq42/s16000/house-design-to-live-with-nature-thailand-6%255B1%255D.jpg)
ตัวบ้านออกแบบทรงหน้าจั่ว ประตูกระจกขนาดใหญ่ถึง 3 บานในด้านหน้า สำหรับให้แสงแดดส่องเข้าไป และออกแบบให้มีช่องลมระหว่างประตูกับหน้าต่างต่อเนื่องกัน ให้อากาศหมุนเวียนรับลมธรรมชาติได้เต็มที่ คงจะช่วยคลายร้อนได้ดีเลยล่ะครับ
ถือว่าเป็นบ้านที่ออกแบบตกแต่งได้อย่างน่าอยู่ เสียดายที่เราไม่มีรายละเอียดภายใน และรูปแบบแปลนของบ้าน ใครที่อยากจะได้บ้านแนวนี้ คงต้องให้สถาปนิกช่วยเขียนแบบกันสักหน่อย คิดว่าคงจะใช้ได้และเหมาะสมกับเมืองไทยเราแน่นอน…..
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgPkOhJ6tOHwfEJLCXlh_MhBC8KVuSrtg6yHDwY32f3WPM-GJmRxlwu-N02zKiEG0wS5nwMLbca0OLRfeysGZLpHfTjHrPAWSFcicIcrbd1OC63leHyk2EsGP8x4ZOEO3PsfdAUA5fnJ6ii/s16000/house-design-to-live-with-nature-thailand-8%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjXc8kzeIQ4Zco9gVGS8-7-8QqHOrolSt593wPceGmisEXGBd4LTc-OJh9VF6-AjjmlfE0xwoFq2flGNo5KqQJ7bnC84z6CxL-Ewt0qdIxlDdI6iw3baV1b76UQVUMC0Ee3CLaVTauytkbK/s16000/house-design-to-live-with-nature-thailand-9%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg1kRczCPIU80t92wchom0cekF1_89jZv5uY0z1YJYPpdFyHEjXtG_A3HOr5Y6h_ipc7RRyoFruwVBVkU8XaPZ02fyLVdNvsm1DIgVoI3JIfDKWzHTA9riJ41ycW3RXwPqIC-x-Dv7z-PLi/s16000/house-design-to-live-with-nature-thailand-10%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhPuxYjfwTzfDuQW4ltPRflLvn5K7sS-7VPCnq7CGGtubSa9n9BT9ICPuxWIRfVg6B1FPWTLpXjTBW5VCbw4AeCfCz4JzAjwv1rNlFX0i35hdZEpsY0N8Tfxt6jYbEo1XXycRhyphenhyphenlDI5urJ6/s16000/house-design-to-live-with-nature-thailand-11%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhb3cM_MV54aadSF5yayU4RDKNhS7Vjm-R3Vj-vizHYrr2sv0ZONToDcE965HNccpJdO0AgC2G3GbM8gnJuPXW_TJbQ30SoPsUsdRtB4rTdyFtvMxkTUdgrBdfkjmeUr2dfqYZNCdPhK1TM/s16000/house-design-to-live-with-nature-thailand-12%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjxVoezXOGdzHqdejg72d5wAq4eUFyrFIR0FhcDJraPMaRCL5NlwfcTqjZ_713eS37BuAb0PxJuvPL4jiZBcXoEHSPLlJWHIXSbCwvjrucsZnGgkz8GqhPDAHoSU-eVZIQqYpeiHa58bi9e/s16000/house-design-to-live-with-nature-thailand-13%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgpwmvTr17ThT6pc2HjG_9aj6dQI4KCq3VrXoWMo1pj86KOFm62I7QF49WkhZUVJLmFQ8NwkhLR8TdmM80HPJjGa8ubMMUyCgw9F864okVQL_WqEXGEaQADDHSBih_JG1kO3zlIqdOpbC3B/s16000/house-design-to-live-with-nature-thailand-14%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgHbb4Kn2w9wOxDEbd8gBTaw3ijmYOa5sZGPgytzD7RaQIDCLI_tLE2067mrCVcR3JEnPQSBxQkyE555WQj8XR3_Raq0B7UNNiG431LhKzNKsEICd2yNyquNcEKTBfhPka73fLJDhL8ZoCE/s16000/house-design-to-live-with-nature-thailand-15%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjStBGhGIma2TATKJHnPEN07x0ofpPpqpqu_SsDfCwE_-RFqT2xD-9ZMUfOPtVcscpf8ITCv5-Lftjmk5GVQ6eoFtH8IY_vfs_xKOCKq3MTg_1Vgiu_MXi437kQ-hcQvFYDNsneoCa8kf41/s16000/house-design-to-live-with-nature-thailand-16%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgbjmQlm847BXhsyWH7bSKw5ge9hp2GI39DblA6m-Ah3z-Rr_cIsFA_FUCfH4q8m24Z95ilIGEZsGylZ_22zYtFxD4NzWQof19Ox6nL8N-_OytM_SXSHqTBMz-cl1SCGbwq_e50qrYize22/s16000/house-design-to-live-with-nature-thailand-1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhWiaJILmxZ4lsTn6olj4jYrNwp3vWDoT48Ay7otXcDDidboHjDRlgEMNCTnVhbsHpur-VPVs6qtK6xzYXk1EQOWU92nL5oWVNjNvX7Zx5slxXSgVr6bkv1T7z5hwuz_T4elau0y44SNzPQ/s16000/house-design-to-live-with-nature-thailand-2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEggeyMb6r9mEcjtuKfdNXXwO5j_T4n2ZOzVAt_F5hHv10rL-oaYlqglJPvQELnqPCBYDSZB2aiM_P5QHEV_q7YBxLIay2tOf3PBVmSxAPXC-nlrG9KuwGZ1ksEPxtY50Z6_eXjXyz7G_Vi0/s16000/house-design-to-live-with-nature-thailand-3%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjov-LCr2Oan5y1CFoWxF-5SGrtfExzcCZjwAzeXQoVVRAMVnX8hsTdNhhUooITqyI9vCrh2bkTde-T6ISw7uS7mGuUwiK8r849P-_1w2mKG8U0i1kSt2oUBww_umuYdL9yEnCrZtbcS66o/s16000/house-design-to-live-with-nature-thailand-4%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhrebKEJ6lB0WgsJfViG7Bd1BEJ01GnvR3L-UqEKzKh0ruukjhnuE4mSP19jVrpsQlMPA-r8VxyLu8VrtKsj718eagpgLjfKeLM8EfYDsQoyHBBOBd2YNA7EuGRBizsDeWE_3e6gq0_cGFK/s16000/house-design-to-live-with-nature-thailand-5%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEioBJAtppLhtvjrJtVYm9QMRuaO0cyhSpr44hnV1uV0ha7pG-ts1oA6Di-TOt3vkrTtQUzRdGhUxLxniikmq4cmXAvLtphlMHqqBIGwZjrIKANFMrppC59vwAjco0dxnaHQrHE5F0YWkCI4/s16000/house-design-to-live-with-nature-thailand-7%255B1%255D.jpg)
ผลงานที่มา stylisheve
ข้อมูล naibann
งบประมาณ -
แบบบ้าน สองชั้น
ทางเว็บ bannhouse.com ไม่ได้รับสร้างบ้านหรือจัดสวน เราเพียงแชร์ให้ดูเป็นไอเดียเท่านั้น