![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgFcotQ9awHTZcrs4RMzC84b4mC05NybRR64GuAq5IiPvnL6vKjLWOireVG8zJFsSXIIJmBj93BcrD8wyy_5aFCNn8tNvekDWLWmlZybUwqMKW6f3J6DEU7A7jAzhcQykbrBd7Zm3hLl0c/s16000/24129502_869602433219303_4026532669163013353_n-768x576%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiI1LgPiINYa860_S72vDsU_R0wvw9B9T134YFud2j13JS0yfrvcaosk40462CINeBQlX-SLrJauxzIZwt7hjCxQgHCsdk_V7zH1-vuFp_aYpsM_-276NGgm31A6PCUnLkgAgA2eshoSy4/w640-h480/24129466_869602459885967_5323013330808362011_n-768x576%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhY_KD_dzONwVwk3F5G4MrS-q2UUEzGqJ_9jyJDFqTr0zpcQRAMOTcxDKTovw4VVx3Zn3zCphIOMgpjU5__Z2Mcm0eMb-gDcHNfnQXu3eWhyphenhyphenxS_vmltOiMst6ZAsOB9fUYDWt89vVbhPYE/w640-h480/24059229_869602363219310_5970924098583048343_n-768x576%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjq9nN1MUcY5nk5OcbCVz4TDkNYq69DSvQWcrTR7b5iYYSMKp6kkFDixnuu2b9QNZdV6GEDVtwBKG7fmo0sjsNwi47Aozvtqj5JcIDeXfIlEX7Oog1nW367_LJAhQ00tzQCV5PTdZDCIb4/w640-h480/24059098_869602736552606_858126845044163244_n-768x576%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiDPmw8SJj4ENvONgs_u0kHqZs7cF7nzmK3o32MNqqeycA3j3C3H9oH5B8SyTOl_a3EPPppUsXtjG7JnunE05DDKmSt2zR-HShE5zZcMtozWMOlETUwndzaS7jwgPHQyW767Oh9O_bCA_I/w640-h480/24058984_869602653219281_8301683050472528384_n-768x576%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjyfjXF0dt4AC73ZnZT8GfMW0LG6Uhhuk2WddxGZlFwNuQTS7yAE_oHlw6PG9dboiXhdrjRkMbF1JVkET5lZ5AInSRCHjobJFXZDEVhHkGdI2Jni6c9Ib3KjjsXll85-UkM_WFAhkI8x98/w640-h480/24068370_869602583219288_5355876602883155604_n-768x576%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiSY890_idkkuQ1LbMeZtMDbId6ZU6tYMIcoTfphQdMjBgMrDQucAg8G7vBtsz9RgQky996wu0nwrUmOap90Rjl98sGRHUCbiIjye_X_tEJf1LpVT6DnSAgP9GdufXsmUnCxm6HaA6QhrA/w640-h480/24131128_869602683219278_8256158148238945682_n-768x576%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEibaySNTX3JBAw2CVIGKDFZTw8StOLFwzIQwQkb6nrJuiM1BGsbc1AEr-fm0nkqE-uUgtLgdK5JiJVSOWC9DESvBaaA9wlUJqeNw3wIjuAmjMDw5lxZ4wLLLi82bzcni_jVelGZrBrrGqI/w640-h426/%25E0%25B8%259B%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%25B9%25E0%25B8%2581-7-768x512%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjQqPewUdTd7iu3XKQdnyC6BuhyphenhyphenmNUC7dG4KYWprSS1GXX-50MesAR1pR4T74TvjLtPG5QBHRtNj_nOtTejtLjSo3grTVOXwwjhYpYh4hV3gUGVMe-qJ64HOLMfmpZLFtDNW0z_q7wcOEk/w640-h360/24174568_869687143210832_3973013825919667948_n-747x420%255B1%255D.jpg)
ขออธิบายเรื่องช่างน่ะครับ แต่ล่ะขั้นตอนผมจ้างช่างคนล่ะคน และเป็นช่างแถวบ้าน ช่างเขาไม่ต้องเสียค่าน้ำมัน ค่ากินอยู่ ช่างบ้านๆไม่ใช้ผู้รับเหมา เราต้องคอยบอกช่างด้วยตัวเอง ว่าอะไรยังไง อะไรอยู่ตรงไหน #หลายๆคนขอเบอร์ช่าง ซึ่งถ้าช่างเขาไปรับงานสถานที่ไกลๆแน่นอนเขาต้องคิดค่า กินอยู่ ค่าเดินทาง ต่างๆ ซึ่งไม่ใช้ราคาที่ผมได้แน่ๆ อาจจะพอๆกับจ้างผู้รับเหมาด้วยซ้ำ ซึ่งถ้าหลายๆท่านอยากประหยัดงบ ผมขอแนะนำให้ท่านลองติดต่อช่างไกล้บ้านเรือนเคียงดูก่อนน่ะครับ #ส่วนใครอยู่ไกล้ผมยินดีแนะนำครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi9UXhO2dp9nSTzJ7E2n5mpL412M4NmngR56Bcd2oywGz02z2xjm_zR0HtiwJxkhrrkFU5zNmeS_y5uCrymPmtXIg2U8FnZ3Ss-h0oNo6gDuKhlUodBPrJuRBbYTOzmf7AF7VWYOIcBUeg/w640-h340/24293938_869611593218387_3536910951022529050_n-768x409%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjMW2yjk5o_GkucuJWI8iulF3T8nFZPEtNNjMmWYmCfl4OASu9TGKMbizEJqFXe6xOy15xAdOxCbujHI1MYQUza4_A0XeE1Srqa3N5IUnRbEBzwhyphenhyphen2e9ZcyyYXBH-_JOHBbdUk_ek3F38E/w640-h360/24131122_869611609885052_2564040553535686152_n-747x420%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjgLrDRuPbrSxjAzNMM9XDlrlJyBSGR8qIanh4hC2TbvUu8g4DsSk_NLr0bkR_a4Ql3si5rtKm1sIKKIVHD0SGly8Yz_FaePQIVm4IwguvX5A2FAzphoSUtUVa4lKmEV8z2OKaCin2SYZs/w640-h480/24059088_869611699885043_5497420845863419229_n-768x575%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgkQL7fskNBntRQVmwy87xIYSJyLUZ57KEliQpmjQ8An90mwPt3TaBjTvDD-4FgUfrfbUZo1XRfBScKsvjTwvI3bYgBCoWvZEjnlxisjBEyqjh7mzzNtj3QsZEZqLHLN8WOxY7iKuWggdI/w640-h210/24174587_869602536552626_4335855477797415005_n-768x253%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhiWQOE4C6AJ98ab2kmW3Mwvaosy6AwHnplDEHN2R1baVnlWvo_bQ7Hsb18SLd9JR02bVdifu9OTAMhY15eqAJx3wZI8UmNFBaDKGd-iXh2CtFhXnQFO_fu0PWSTc4KXzW__fyu4Z9IYt0/w640-h152/24129893_869602516552628_5444633362298280237_n-768x182%255B1%255D.jpg)
แบบแปลนและค่าก่อสร้างโดยประมาณ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjuCAwbTT1tgI1B4Psr1zlMvGTx6291SKChHTCfjf2GTo9M-X-B7X2_P665kVCpPe3T2eK7VEWeBuuU4E3XtRnycsag4XpZFtQq3MjYgn3e9A0_cbME9uUAmJed6AY1cs2XHNgmnmjqvDo/w480-h640/24294398_869611446551735_3721305494135618985_n%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjZv8e0ucNhcBOkl13BlIMfeuqaN3zAKztlAAJimGfy-EJ-6SrDHwnJdHcZPFdIRu5yEt6V5CvpwWZ_C5jUUelZekjWtwtpg6JPvmSHrlXZ56rTGNPWeBRk0vBJqDA81WNqXennTu6DK2g/w640-h480/24068165_869611496551730_8098677290528360189_n-768x576%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh1AU4QmMilFeNoaQSkfx_wIRYF1_KdEm5Lcrgvdb6Rl2FJLChc8Afzec6CQXy-LIeOt-Wt7Tpof_mrCVhvlwzzlcSNUJMC0vGmeNtyGruZiGYQWjsdcixjF5xkVccerMjCnGhmKXL8Zhk/w640-h480/24068068_869611539885059_1948282579911933630_n-768x576%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjE7hiesRwCKvqtUmNss9az2n1073DzrajQYJtvCO67nwWdVYKKZTF_5wBr4OgPSzDCT6DePyYsC05t-NNX6t8fO74K1Mfpr__Y9pgkfQ-hjvraRV8AutbTYJmUdeD3n9CetNejpMT6Hag/w310-h640/24129741_869679019878311_7657818997560550662_n%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgRnc3UqZX6b1dXwRC1zLjPGxavUApZtiFFh01sFRW7RAdY9Xho1CBHBBDPl9YP595f_xArg4UaTw6E7SK7p7g0bGEqA4sxP5HlmIjtw78xCDhwZ0dn60en3YNTMb1iOkae6lgBh_FaK2I/w640-h480/24059229_869602363219310_5970924098583048343_n-768x576%255B3%255D.jpg)
ผลงาน No Difference #พิกัดบุรีรัมย์
ข้อมูล idea-home
งบประมาณ 230,000
แบบบ้าน ชั้นเดี่ยว
ทางเว็บไม่ได้รับสร้างบ้านหรือจัดสวน เราเพียงแชร์ให้ดูเป็นไอเดียเท่านั้น